Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

T_Nida
Posted : Sunday, June 3, 2012 7:18:48 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ให้ร้านผ้าม่าน ประเมินราคาให้ ออกมาคร่าวๆ 120,000 บาท เป็นผ้า blackout และมี็โปร่ง 3 ชุด เสนอขออนุมัติคุณสามีแล้วไม่ผ่าน อ่านในห้องนี้หลายคนเย็บเอง เก่งจริงๆ

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในห้องนี้ช่วยแนะนำช่างเย็บผ้าม่าน ในอำเภอเมืองชลบุรี ให้ด้วยค่ะ จะซื้อผ้าและอุปกรณ์ให้ ถ้าตอบในกระทู้นี้ ไม่เหมาะ รบกวนหลังไมค์นะคะ ขอบคุณล่วงหน้า

sweet_acid
ความเห็นที่ 1 Posted : Sunday, June 3, 2012 7:18:48 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ลองถามหลายๆ ร้านมั๊ยคะ บางทีผ้าแบบเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน ที่ร้านใหญ่ๆ คิดแพงกว่าร้านเล็กๆ เป็นเท่าตัวเลยค่ะ

fufurung
ความเห็นที่ 2 Posted : Tuesday, June 5, 2012 6:06:10 PM(UTC)
Guest

ร้านใกล้โลตัสชลบุรีที่เป็นตึกแถวงะลองดูซิไม่แพงค่ะ

newang
ความเห็นที่ 3 Posted : Thursday, June 7, 2012 4:29:27 PM(UTC)
Guest

มีร้านนึงค่ะรู้สึกจะชื่อ QP ฝีมือดีราคาก็ดีค่ะ......ลองดูนะค่ะ

T_Nida
ความเห็นที่ 4 Posted : Friday, June 8, 2012 2:44:57 AM(UTC)
Guest

ใกล้โลตัสเป็นม่านจีน แบบ black out ก็มีแต่ไม่มาก ไปดูมาแล้วค่ะ ยังไม่ถูกใจเท่าไหร่
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ บ้านยังไม่เรียบร้อยยังพอมีเวลา
ร้าน QP อยู่แถวไหนค่ะจะลองแวะไปดู

newang
ความเห็นที่ 5 Posted : Sunday, June 10, 2012 6:57:45 AM(UTC)
Guest

พอดีเราเรียกไม่ถูกว่าอยู่แถวไหนแต่หลังไมค์ไปแล้วนะค่ะ

paikaphu
ความเห็นที่ 6 Posted : Wednesday, June 13, 2012 1:42:56 AM(UTC)
Guest

ของเราทำมาทั้งหลัง 22,000 พร้อมวอลเปเปอร์ ตรงบริเวณห้องรับแขก ไม่กว้างมากค่ะ สักประมาณ 2.5x2.5 ได้ค่ะ มีหน้าต่างบานใหญ่ๆ ขนาดหน้าต่างบานเกล็ด 4 บานต่อกัน สัก 2 บาน ประตูบานสไลด์หน้าบ้าน 1 จุด หน้าต่างในห้องนอน ใหญ่ 3 จุด ห้องนอนเเล็ก 2 ห้องอีก 3 จุด พร้อมกับม่านชักแบบที่เป็นอลูมิเนียมสีขาว ...พร้อมม่านโปร่ง 2 ตรงประตูบานสไลด์ และหน้าต่างบานใหญ่ห้องรับแขก 1 จุด เป็นผ้าของไทยค่ะ (เห็นร้านบอกจะแพงกว่าของผ้าจีน)
ถ้าสนใจร้าน ติดต่อหลังไมค์มาได้ค่ะ........แล้วเซอร์วิสเค้าค่อนข้างดี พอดีเด็กที่บ้านซน ไปโหนราวผ้าม่าน ซะโย้ลงมา เรียกมาซ่อมก็ซ่อมให้ทันที แถมติดวอลเปเปอร์ลายผิดอีก ตอนติดมาติด น้องเราจำไม่ได้ว่าไม่ใช่สีนี้ แต่แม่เราดันจำได้ เลยสั่งรื้อเปลี่ยนใหม่ ก็เปลี่ยนให้โดยไม่อิดออด..........

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.